7 lý do để du lịch đảo bình ba Cam Ranh Khánh Hoà

Thảo luận trong 'Giới thiệu địa điểm du lịch' bắt đầu bởi nhatrangtoday, 11/9/17.

1. nhatrangtoday

nhatrangtoday Thành Viên

Như các bạn đã biết, Nha Trang nổi tiếng với các tour đảo, đã và đang thu hút rộn ràng du khách không chỉ có cả nước mà cả các nước phương tây về khám phá cảnh sơn nước hùng vĩ. Nếu như sự nhộn nhịp đã khoả lấp cái nắng oi bức mùa hè khi đi tour 4 đảo nha trang, lặn ngắm san hô dưới đáy đại dương tại khu bảo tồn hòn mun cực kì hấp dẫn, theo chân hướng dẫn viên vui nhộn đến với tour suối hoa lan + đảo khỉ, hay mãn nhãn với con đường đi bộ giữa biển thì tour đảo bình ba được biết tới với cảnh vật thanh bình kì diệu, nơi mà bạn sẽ muốn trở lại thêm một lần nữa.

1. Đường đi khá dễ dàng: Đối với các bạn trẻ muốn tham gia chuyến du lịch bụi của mình chie cần từ thành phố nha trang đi theo hướng vào cam ranh đến cảng đá bạc, chỉ có 1 cảng này là cảng duy nhất đưa bạn đến đảo bình ba. Mỗi ngày chỉ có 2 chuyến đi đó là 10h sáng và 4h chiều, nếu đối với tour bình ba theo kiểu ghép đoàn hay đi đoàn riêng của công ty, gia đình thì công ty du lịch Bình Ba Today sẽ đón quý khách tại trung tâm nha trang hoặc tận khách sạn và đưa bạn đến tận đảo sau hơn 1 tiếng rong rủi trên thuyền, nếu bạn chọn đi bằng cano thì thời gian sẽ nhanh hơn rất nhiều nhưng tốn thêm 1 ít chi phí tuy nhiên nó cũng không nhiều nhé.

2. Nước biển cực xanh và vắng người: không như những bãi biển khác trong thành phố nha trang, đảo bình ba được chia ra nhiều bãi biển vô cùng xanh và sạch, trên đảo khoảng có 700 hộ dân, điều đặc biệt ý thức của người dân nơi đây rất chuẩn, việc xả rác bừa bãi rất hiếm xảy ra, họ rất bảo vệ môi trường biển vì vậy mà quý khách khi đi ra đảo cũng phải nên giữ gìn ý thức này để đảo bình ba giữ nguyên như ngày đầu.

3. Ngắm Mặt Trời 2 trong 1: vì sao tôi nói ngắm mặt trời 2 trong 1 có nghĩa là cùng 1 đảo những bình ba có thể ngắm cả mặt trời mọc và mặt trời lặn, chỉ cần bạn đổi bãi là sẽ thấy được. Nếu như bãi chướng là nơi ngắm bình minh đầu tiên trên đảo thì bãi nồm sẽ là nơi ngắm mặt trời lặn khuất sau núi. Nếu bạn đi theo tour bình ba 2 ngày 1 đêm thì bạn có thể ngắm mặt trời lặn, cắm trại đêm trên biển, thưởng thức BBQ hải sản và tham gia chương trình hát cho nhau nghe.

4. Hải sản vô số kể: Biển bình ba nổi tiếng với các món hải sản tươi rói, bạn có thể dạo chợ bình ba và tham quan, mua hải sản các loại, tôm, cua, ghẹ, các loại ốc, mực, cá đảm bảo tươi, bạn có thể thuê bếp than để chế biến.

5. Đặc sản tôm hùm: Phải nói rằng bình ba nổi tiếng nhất đó chính là ẩm thực được làm từ tôm hùm, nơi đây đa số hộ dân nào cũng nuôi tôm hùm, cung cấp tôm hùm số lượng lớn nên bạn muốn mua bao nhiêu cũng có vì vậy mà nơi ffaay còn được gọi là quốc đảo tôm hùm. Những con tôm hùm xanh, đỏ, đủ kích thước, đủ chủng loại, được chế biến đảm bảo ngon mà giá cả rất rẻ so với tôm khi bạn mua trong trung tâm thành phố.

6. Bắt hải sản tận tay và tự chế biến: quý khách có thể dạo các lồng bè của người dân và chọn cho mình hải sản còn sống, tự tay bắt chúng, hơn hết bạn sẽ được hướng dẫn chế biến ngay trên bè và tiệc tùng, đảm bảo vừa ngon, bổ, rẻ mà an toàn.

7. Cuối cùng đó là chi phí thấp: Nếu như quý khách muốn đi tour bình ba trong ngày, sáng đi chiều về sẽ có 2 mức giá, nếu đón tại trung tâm thành phố thì chi phí cho mỗi người 580.000/1 lớn, 290.000/1 trẻ em. Nếu đón tại cảng đá bạc thì chi phí sẽ là 460.000đ/1 lớn và 230.000/1 trẻ em. Nếu bạn đi theo tour binh ba 2 ngay 1 dem thì chi phí: đón tại nha trang là 1.400.000 nay còn 1.250.000/1 lớn, 750.000 còn 625.000đ/ 1 trẻ em. Đón tại cảng đá bạc: 1.300.000 nay còn 1.150.000đ/1 lớn, 650.000 nay còn 575.000đ/1 trẻ em.